เทคโนโลยีทางการศึกษา..ช่วย..การศึกษาไทยให้รอดได้อย่างไร ?

Moderator: pongbaworn.s

เทคโนโลยีทางการศึกษา..ช่วย..การศึกษาไทยให้รอดได้อย่างไร ?

โพสต์โดย pongbaworn.s » ศุกร์ 31 พ.ค. 2013 10:27 am

สวัสดีเช้าวันศุกร์แห่งชาติ...

หลังจากเมื่อวาน มื้อกลางวันได้ ทานขนมจีนกับ พลพรรค นักเทคโนโลยี ทางการศึกษา... หัวหน้าแล่ม.. ท่านด๊อกเตอร์สุกรี.. ได้ สนทนากันหลากหลายเรื่องราว สมกับคำกล่าวของใคร หลายๆ คนว่า สนทนากับ..นักปราชญ์..จะได้ซึมซับ..ความรอบ..รู้..มา..บ้างครับ

ประเด็นที่นำมาแลกเปลี่ยน..เพื่อ..เสริมสร้างความรู้.. "เทคโนโลยีทางการศึกษา..ช่วย..การศึกษาไทยให้รอดได้อย่างไร ? " คุณทราบไม่ครับ ความคิดหลากหลาย พร่างพรู ออกมาจากสมอง โดยไม่รู้ตัว..

ส่วนคุณละครับ เข้าใจว่า เทคโนโลยี่ ทางการศึกษา หมายถึงอะไร ลองแอบคิดในใจดูนะครับ.. คิดออกแล้ว อยากแสดงความคิดเห็น เชิญ ได้ครับ
(..Share ที่นี่เข้าใจว่า เปิดกว้างทางความคิด ใช่มั๊ย ครับ คุณเมตตา.. )

และ.. นักเทคโนโลยีทางการศึกษา คือใคร
และแล้ว..นักเทคโนโลยีทางการศึกษา สามารถ ช่วย การศึกษาไทยได้อย่างไร ?

วันนี้มีแต่ คำถาม คำถาม.. เพื่อ.. รับฟังความคิด ความเห็น ของ นัก Share ครับ

ขอบคุณครับ
Khun Tos
ลองตามไป..อ่านต่อ..หรือ..แสดงความเห็นได้ครับที่ http://share.psu.ac.th/blog/psutvpublication/28963
pongbaworn.s

ย้อนกลับไปยัง งานโสตทัศนูปกรณ์